Makamu wa
Rais mstaafu,
Dk Mohamed
Gharib Bilal
(kulia) akimsikiliza
Profesa Gelase
Mutahaba, Baba
wa aliyekuwa
Mkurugenzi

wa Vipindi na
Uzalishaji wa
Clouds Media
Group, Ruge
Mutahaba
alipofika
nyumbani kwake,
Mikocheni, Dar
es Salaam jana.
(Picha na Fadhili
Akida).

# Kimeta chaua waw

Na Flora Mwakasala,
Moshi

ATU wawili
wamekufa na
wengine watano

wamelazwa katika Hospi-
tali ya Rufaa ya KCMC na
Kilema wilayani Moshi
mkoani Kilimanjaro,
baada ya kula nyama
inayodaiwa kuwa na
vimelea vya ugonjwa wa
kimeta.

Aidha, watu 97 wanahofi-
wa kupata ugonjwa huo ka-

%

tika kijiji cha Kilema baada
ya kula nyama inayodaiwa
kuwa na maambukizi hayo.

Akitoa taarifa katika
kikao cha Baraza la Madi-
wani wa Halmashauri ya
Moshi, Mganga Mkuu wa
halmashauri hiyo, Dk Alex
Kazula aliwataka wananchi
kuchukua tahadhari dhidi ya
ugonjwa huo.

Alisema walipokea
taarifa wiki iliyopita kuwa
kulikuwa na wagonjwa

Kondeni, Darajani na K_anj_i,

ambapo wawili wamefariki
dunia, watatu wamelazwa
Hospitali ya KCMC na
wawili Hospitali ya Kilema.

“Tumechukua sampuli
na kupeleka katika sehemu
ya utafiti KCMC na kwa sasa
tunasubiri majibu, lakini
wagonjwa wote walikuwa
na viashiria vyote vya ugon-
jwa wa kimeta, tunasubiri
majibu ya maabara kuthibiti-
sha,” alisema.

Alisema tayari wameanza
kuchukua hatua za awali
ikiwa ni pamoja na kutoa

ili Kilimanjaro, watano wako hoi "

- dawa kwa watu 97 wanao-
sadikiwa kula nyama yenye
maambukizi na kusimamia

" mazishi ya watu wote walio-

fariki kwa ugonjwa huo.
Aidha, aliwataka wanan-
chi waepuke kula nyama
ambazo hazijapimwa na
wataalam wa mifugo.
Daktari wa Mifugo katika
halamashauri hiyo, Walter
Marandu alisema wamepele-
ka nakala za matangazo ya
kukataza kusafirisha mifugo
kwenda sehemu nyingine
ili kuepuka kuenea kwa

ugonjwa huo.

Diwani wa Kahe
Mashariki, Kamili Mmbando
alisema ni lazima madiwani
washirikiane na idara ya
afya, watendaji wakata na
wenyeviti, kuhakikisha
wanatoa elimu kuhusu
kijihadhari na ugonjwa
huo na kuangalia jinsi ya
kuudhibiti.

Hivi karibuni ugonjwa
huo uliibuka katika wilaya
ya Rombo mkoani hapa na
kusababisha vifo vya watu
watano na ng’ombe 21.

uongozi baada ya Chama
Cha Mapinduzi (CCM)
kumvua uanachama ku-
tokana na kutoridhishwa
na mwenendo wa uongozi
wake, aliokuwa akiutumia
kuchochea mgogoro wa
chanzo cha maji.

Wengine ni Lucas
Mgegela, Mrema Gudu na
Charles Makima ambao
wole walikamatwa juzi
jioni kwenye mkutano wa
hadhara, uliofanyika kijijini
Lola baada ya mkuu wa
mkoa kutembelea eneo
lenye mgogoro, huku
wananchi wakionesha
kuwepo kwa uhaba wa
maji kijijind.

Wanaoshikiliwa pia
walitajwa kuwa mion-
goni mwa watu waliowahi
kufanya kampeni nyingi
za kukwamisha kulindwa
kwa chanzo cha maji
cha kijiji hicho, ikiwemo
kutishia maisha ya Ofisa
Tarafa wa Kipembawe,
Kassim Kirondomara.

Ofisa huyo alitishiwa
alipofanya mkutano wa
hadhara kwa ajili ya kutoa
elimu juu ya nini kinaleng-
wa katika kulinda chanzo
cha maji kilichopo katika

Kwenye mkutano huo
Kirondomara alisema watu
wanofanya shughuli za
kilimo na ufuggaji kwenye
bonde lenye chanzo cha
maji, pia waling'oa mawe
yaliyowekwa kama alama
kwa ajili ya kuonyesha
mpaka kati ya chanzo cha
maji na enelo linalotumika
kwa matumizi ya bian-
damu.
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